ANIME
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

Cartoon

บ้านLatest imagesค้นหาสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)

กฎระเบียบการเข้าใช้เวปบอร์ด

Go down 
2 posters
ผู้ตั้งข้อความ
KuroKaiShi
Admin
KuroKaiShi

กฎระเบียบการเข้าใช้เวปบอร์ด Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: กฎระเบียบการเข้าใช้เวปบอร์ด   กฎระเบียบการเข้าใช้เวปบอร์ด EmptyWed May 12, 2010 8:01 pm

การเข้าเข้าโซนต่างๆที่ถูกปิดไว้นั้น ท่านจะเห็นก็ต่อเมื่อเป็นสมาชิกครับ

(ในครั้งหน้าเราอาจจะกำหนดค่าโพสสำหรับห้องโหลด)

กฎระเบียบเรื่อง โพส-ตอบ

1. ห้ามโพสข้อความหยาบคาย หรือ หมิ่น/ลบหลู่เบื้องสูง หรือ เกี่ยวข้องกับการเมือง หรือ ข้อความลามกอนาจาร

2. ห้ามโพสข้อความกล่าวหาว่าร้ายหรือด่า

3. ห้ามโพสไฟล์ ลามกอนาจารโดนเด็ดขาด

4. การแจกไฟล์ให้แจกให้ถูกห้องตามที่ระบุไว้

5. ห้ามปั่น comment หรือ กระทู้เล่น ถ้าไม่จำเป็น

6. ห้ามมีการแฝงไวรัสมากับไฟล์ที่แจกโดยเด็ดขาด (ขอร้องละ)

ข้อกำหนดในการ Download Anime Fansub

1. ทุกครั้งที่เข้ามา Downloa หรือ Link ผ่านเพื่อไปดู ควรโพสตอบขอบคุณฯสักหน่อยก็ยังดี

2. แค่คำว่า ขอบคุณ เฉยๆห้ามนะครับควรต่ออีกหน่อยยาวๆเลยก็ดี จะได้ไม่เหมือนการปั้มโพสตอบ

3. ห้ามนำไปจำหน่าย / ขายต่อ หรือการทำธุรกรรมใด ๆ ที่เกี่ยวข้องกับผลงานจากทางค่ายทุกค่าย

4. บางเรื่องอาจะมีการซ่อน Link ไว้ให้ตอบก่อนนะครับถึงจะเห็น

ข้อกำหนดในการนำ Anime Fansub มาลง

1. ผลงานที่ท่านนำมาลงนั้นต้องทำการข้อกำหนดของทางค่ายแต่ละค่ายก่อนนะครับเรื่องการนำมาแจก

2. ห้ามลบชื่อค่ายและเครดิตต่าง ๆ ออกจากไฟล์ซับ และห้ามแอบอ้างว่าเป็นผลงานของตัวเอง (จับได้เราคงได้คุยกันยาวเลยล่ะ) (ฮิฮิ)

3. ส่วนลิงค์ผ่านไปทางเวปอัพโหลดไฟล์ VDO ดูนั้นไม่ถือว่าผิดครับ ทำได้นะ แต่ก็ขอให้คัดหน่อยว่าควรลงหรือไม่
(แหล่งอัพโหลดที่ว่าคือ Youtube / Mthai / Yenta4 หรือ อื่นๆ )

กฎระเบียบการจะนำผลงานไปแจกต่อ
(กรณีที่บางอันเป็นแบบ Download โดยตรงไม่ผ่าน Link เพื่อดูผ่านเวป)

1. หากจะนำผลงานไปแจกต่อต้องดูก่อนว่าบางค่ายเค้าให้แจกได้ตามปกติหรือต้องขอก่อน

2. ห้ามนำไปอัพลงเองที่ www Youtube / Mthai / Yenta4 หรือ อื่นๆ ที่มีการอัพโหลดคลิปดูได้โดยเด็ดขาด (หากแต่เจ้าของผลงานไปอัพลงเอง หรืออนุญาตแล้ว)

3. ส่วนของผลงานจากทางค่าย Yok@Iz-FS นั้นมีดังที่ว่าไว้ข้างล่างครับ

ผมซึ่งไปรับมาแจกต่อเองโดยตรงนั้น ก็ขอให้ใช้ข้อกำหนดเหมือนกับ 2 ข้อข้างบนครับ

ในกรณีอยากแจกผลงานของทางค่าย Yok@Iz-FS ให้ทำดังนี้ครับ

1. หากจะนำfansubของทางค่ายไปแจกต่อนั้น โปรดเแจ้งมาที่ผมก่อนนะครับ PM มาที่ชื่อ KuroKaiShi ชื่อผมคนเดียวเท่านั้นนะครับ

*ห้ามไปแจกก่อนได้รับอนุญาติ เรื่องนี้สำคัญมากๆครับ

ความสำคัญของ Admin ในบอร์ด

1. คนแรกหรือผู้ก่อตั้งคือ SAAMI ถือเป็นท่านแม่ของบอร์ดนะครับ (ฮ่าๆ) กรุณาให้ความเคารพหน่อย

2. คนถัดมาเพื่อนของผู้ก่อตั้งครับ~>.zephear.<~ ผมก็ไม่รู้เท่าไหร่แต่รู้ว่าท่านผู้นี้มีความสำคัญกับบอร์ดเช่นกัน

3. คนไม่สำคัญ KuroKaiShi ผู้รอคอยอะไรบางอย่างอยู่เงียบๆ อะไรที่ว่านั้นก็ไม่รู้เหมือนกัน

4. คำตัดสินของ Admin ถือเป็นคำขาด ห้ามโต้แย้ง หรือ ทักท้วงแต่อย่างใด

5. ห้าม PM ไร้สาระมาหาโดยเด็ดขาด (อยากไร้สาระมารั่วกันใน CB สิ)

6. เค้าเหล่านี้คือผู้ดูแล หากพบเห็นมีอะไรผิดพลาดคุยกันได้และแจ้งปัญหาได้ตลอด

7. Admin ไม่ใช่เจ้านาย และเจ้าของชีวิต แต่เป็นเป็นเหมือนเพื่อนของคุณคนหนึ่งนั้นแหล่ะครับ

ท้ายที่สุดนี้ ก็ขอขอบคุณเท่าเข้ามารับรู้เรื่องระเบียบนี้ด้วยครับ อ่ายาวจิงๆแต่ไม่ต้องไปซีรีสกันให้มากนะ ชิว์ๆไว้

แก้ไขล่าสุดโดย KuroKaiShi เมื่อ Sun May 16, 2010 2:23 pm, ทั้งหมด 1 ครั้ง
ขึ้นไปข้างบน Go down
http://fairytaill.exteen.com
HiroI_Otaku

HiroI_Otaku

กฎระเบียบการเข้าใช้เวปบอร์ด Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: .....................................   กฎระเบียบการเข้าใช้เวปบอร์ด EmptyFri May 14, 2010 7:26 pm

3. ห้ามโพสไฟล์ ลามกอนาจารโดนเด็ดขาด

เอาไงกับโดเรทดี *หัวเราะ*

แถมพี่ซายังตั้งกระทู้ Durarara 18+

แบนแอดมินไปเลยโลด!! (ฮา)
http://hiroi----otaku.exteen.com
KuroKaiShi
Admin
KuroKaiShi

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: กฎระเบียบการเข้าใช้เวปบอร์ด   กฎระเบียบการเข้าใช้เวปบอร์ด EmptySat May 15, 2010 1:14 pm

55+

ลามกอนาจารที่ว่าเอาแต่พวกแนว หญิงชายปกติแบบลามกๆภาพจริงๆ

การ์ตูนไม่นับ โดจิน ชช ญญ ผ่านละกันท่าจะดีสุดแต่อย่าให้เยอะไปไม่งั้นคงจะเป็นบอร์ดหื่น

แบบพี่ซาก็คงเหมือนจบแล้วละอนาคตบอร์ดนี้ ฮ่าๆ
http://fairytaill.exteen.com

กฎระเบียบการเข้าใช้เวปบอร์ด
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1